Responsive image
เมนูหลัก
หน้าหลัก
เกี่ยวกับตำบล
ประวัติความเป็นมา
สภาพทั่วไป
สภาพสังคม
สภาพทางเศรษฐกิจ
การบริการพื้นฐาน
สินค้า OTOP
สถานที่สำคัญ/แหล่งท่องเที่ยว
เกี่ยวกับเรา
วิสัยทัศน์/พันธกิจ
นโยบายของผู้บริหารท้องถิ่น
อำนาจหน้าที่ ยุทธศาสตร์ และแนวทางการพัฒนา
สถานะการคลัง และการบริหารเงินงบประมาณ
โครงสร้างส่วนราชการ
แผนพัฒนาท้องถิ่น แผนการดำเนินงาน ติดตามและประเมินผล
เทศบัญญัติงบประมาณรายจ่ายประจำปี
บุคลากร
คณะผู้บริหาร
สมาชิกสภา
สำนักปลัด
กองคลัง
กองช่าง
หน่วยตรวจสอบภายใน
กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม
กำนัน-ผู้ใหญ่บ้าน
ข่าวสารตำบล
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวจัดซื้อจัดจ้าง
ข่าวกิจกรรม
งานพัฒนาชุมชน
งานนิติการ
กิจการสภา
หน่วยตรวจสอบภายใน
งานบริหารงานบุคคล
งานจัดเก็บภาษี
งานกองช่าง
งานกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม
สถิติ
สถิติการให้บริการ และสถิติเรื่องร้องเรียนการทุจริตและประพฤติมิชอบ ประจำปี พ.ศ.2564
ระเบียบ
หนังสือสั่งการ สถ.
พรบ./พรก.
กฎระเบียบกระทรวง
มติ ก. อบจ.
มติ ก. เทศบาล
มติ ก. อบต.
คู่มือหรือมาตรฐานการปฏิบัติงาน
เว็บบอร์ด
สอบถามข้อมูล (Q&A)
การรับฟังความคิดเห็นของประชาชน (ข้อเสนอแนะต่างๆ)
รับเรื่องราวร้องทุกข์
ร้องเรียนการทุจริตและประพฤติมิชอบ
ติดต่อเรา
ติดต่อเรา
แผนที่ดาวเทียม
คู่มือประชาชน
E - Service

ข่าวกิจกรรม 
28 มีนาคม 2564 การเลือกตั้งนายกและสมาชิกสภาเทศบาลตำบลไม้งาม
Responsive image
ในวันอาทิตย์ ที่ 28 มีนาคม 2564 เทศบาลตำบลไม้งาม ได้มีการเลือกตั้งนายกและสมาชิกสภาเทศบาลตำบลไม้งาม โดยมีการเลือกตั้งนายกเทศมนตรีตำบลไม้งาม จำนวน 1 คน และสมาชิกสภาเทศบาลตำบลไม้งาม จำนวน 12 คน (เขตเลือกตั้งที่ 1 จำนวน 6 คน และเขตเลือกตั้งที่ 2 จำนวน 6 คน)
โดยมี "ผลคะแนนเลือกตั้งอย่างไม่เป็นทางการ" ดังนี้

ผลการเลือกตั้งนายกเทศมนตรีตำบลไม้งาม (เรียงตามลำดับผู้ได้คะแนนสูงสุด) ดังนี้
ลำดับที่ 1 นายไพศาล  ชมภู (ผู้สมัครหมายเลข 2) ได้คะแนน 2,549
ลำดับที่ 2 นางณัฐรดา  มาอินทร์ (ผู้สมัครหมายเลข 1) ได้คะแนน 1,321
ลำดับที่ 3 นายเกษมสันต์  คำพุฒ (ผู้สมัครหมายเลข 3) ได้คะแนน 981

ผลการเลือกตั้งสมาชิกสภาเทศบาลตำบลไม้งาม เขตเลือกตั้งที่ 1 (เรียงตามลำดับผู้ได้คะแนนสูงสุด) ดังนี้
ลำดับที่ 1 นายขวัญชัย  เชื้อปราง (ผู้สมัครหมายเลข 15) ได้คะแนน 751
ลำดับที่ 2 นางธมนวรรณ  กระเทศ (ผู้สมัครหมายเลข 5) ได้คะแนน 740
ลำดับที่ 3 นายสมพงษ์  มีเกษ (ผู้สมัครหมายเลข 2) ได้คะแนน 721
ลำดับที่ 4 นายอนันต์  วันยะ (ผู้สมัครหมายเลข 6) ได้คะแนน 707
ลำดับที่ 5 นายเจริญ  เขมา (ผู้สมัครหมายเลข 14) ได้คะแนน 620
ลำดับที่ 6 นางสาวอรสิริจิรา  ฝึกฝน (ผู้สมัครหมายเลข 3) ได้คะแนน 574

ลำดับที่ 7 นายออน  ยอดสนิท (ผู้สมัครหมายเลข 10) ได้คะแนน 571
ลำดับที่ 8 นางถนิม  เชื้อทอง (ผู้สมัครหมายเลข 16) ได้คะแนน 571
ลำดับที่ 9 นายนรินทร์  ถิรธันยบูรณ์ (ผู้สมัครหมายเลข 1) ได้คะแนน 527
ลำดับที่ 10 นางวิราภรณ์  มิสาธรรม (ผู้สมัครหมายเลข 9) ได้คะแนน 516
ลำดับที่ 11 นายสุชีพ  เนื่องเอม (ผู้สมัครหมายเลข 7) ได้คะแนน 496
ลำดับที่ 12 นางสุวรรณา  แสงนัยนา (ผู้สมัครหมายเลข 12) ได้คะแนน 495
ลำดับที่ 13 นางสมคิด  ดีสกุล (ผู้สมัครหมายเลข 8) ได้คะแนน 488
ลำดับที่ 14 นายไพโรจน์  กิจสวน (ผู้สมัครหมายเลข 13) ได้คะแนน 472
ลำดับที่ 15 นายยุทธนา  วงศ์จรุงโรจน์ (ผู้สมัครหมายเลข 11) ได้คะแนน 467
ลำดับที่ 16 นายมานิตย์  กันหา (ผู้สมัครหมายเลข 4) ได้คะแนน 302

ผลการเลือกตั้งสมาชิกสภาเทศบาลตำบลไม้งาม เขตเลือกตั้งที่ 2 (เรียงตามลำดับผู้ได้คะแนนสูงสุด) ดังนี้
ลำดับที่ 1 นายทัย  พรมมา (ผู้สมัครหมายเลข 8) ได้คะแนน 1,130
ลำดับที่ 2 นายจรูญ  ยามา (ผู้สมัครหมายเลข 20) ได้คะแนน 895
ลำดับที่ 3 นายสุทัศน์  จุลพันธ์ (ผู้สมัครหมายเลข 11) ได้คะแนน 852
ลำดับที่ 4 นายอรุณ  จิ๋วปัญญา (ผู้สมัครหมายเลข 9) ได้คะแนน 834
ลำดับที่ 5 นายประเสริฐ  นวะแก้ว (ผู้สมัครหมายเลข 10) ได้คะแนน 799
ลำดับที่ 6 นางลัดดา  อ้นมณี (ผู้สมัครหมายเลข 12) ได้คะแนน 780

ลำดับที่ 7 นางศยามล  สลีวงศ์ (ผู้สมัครหมายเลข 3) ได้คะแนน 731
ลำดับที่ 8 นางวันเพ็ญ  เอี่ยมสงคราม (ผู้สมัครหมายเลข 15) ได้คะแนน 662
ลำดับที่ 9 นายเรืองฤทธิ์  ทิมแพร (ผู้สมัครหมายเลข 19) ได้คะแนน 580
ลำดับที่ 10 นางศศิภา  จักพัด (ผู้สมัครหมายเลข 2) ได้คะแนน 501
ลำดับที่ 11 นางสาคร  เถื่อนเครือวัลย์ (ผู้สมัครหมายเลข 7) ได้คะแนน 494
ลำดับที่ 12 นายวิรัตน์  ชื่นหมี้ (ผู้สมัครหมายเลข 14) ได้คะแนน 477
ลำดับที่ 13 นายประสิทธิ์  วิชิตสโร (ผู้สมัครหมายเลข 13) ได้คะแนน 441
ลำดับที่ 14 นายบัญญัติ  โยฆะวัฒน์ (ผู้สมัครหมายเลข 16) ได้คะแนน 361
ลำดับที่ 15 นางสิริรัตน์  จันทร์จินดา (ผู้สมัครหมายเลข 1) ได้คะแนน 335
ลำดับที่ 16 นายสุพันธ์  สุขสาร (ผู้สมัครหมายเลข 6) ได้คะแนน 321
ลำดับที่ 17 นายสมเกียรติ  ดีศรี (ผู้สมัครหมายเลข 4) ได้คะแนน 320
ลำดับที่ 18 นายเติม  สอนวงษ์ (ผู้สมัครหมายเลข 17) ได้คะแนน 297
ลำดับที่ 19 นายสมมาศ  พูลดำริห์ (ผู้สมัครหมายเลข 5) ได้คะแนน 270
ลำดับที่ 20 นางอัมพร  ปั้นรูป (ผู้สมัครหมายเลข 18) ได้คะแนน 251
ลำดับที่ 21 นายธวัช  จันทร์เทพ (ผู้สมัครหมายเลข 21) ได้คะแนน 226
         
โพสเมื่อ : 30 มี.ค. 2564